NEW POST

Saturday, May 22, 2021

MADHARA YA PUNYETO NA TIBA YAKE YA KUDUMU






MADHARA YA UPIGAJI PUNYETO KWA MWANAUME - MADHARA 30 YA KUPIGA PUNYETO 

                                      

HAYA NDIO BAADHI YA MADHARA YA KIMWILI  AMBAYO YANALETELEZWA NA UPIGAJI PUNYETO

؄؃؂؄

@ Punyeto ina ua kabisa nguvu za kiume
@ Kuwahi kumaliza mapema na kusinyaa kwa maumbile ya uume
@ Uchovu wakat wote / Fatigue. Feeling tired all the time.
@ Maumivu ya nyonga / Lower back pain.
@ Kusinyaa kwa Nywele / Nywele kunyonyoka / Thinning hair / Hair Loss
@ Maumivu ya kende 
@ Maumivu ya kiuno Hayo ni baadhi ya nukuu zangu!

MADHARA 20 YA KUPIGA PUNYETO KWA WANAUME 

[1] Punyeto hukufanya uwe dhaifu, inapoteza protini na kalsiamu ndani ya mwili wako

[2] Huleta matatizo kwenye neva nyurolojia ndani ya mwili na kupelekea matatizo ya macho kutokuona vizuri

[3] Ni moja ya kisababishi kikuu cha uhanithi (uume kushindwa kusimama) 

[4] Ni rahisi kuwa mtumwa wa kujichua (teja) unaweza kujaribu mara 1 tu na tayari ukawa teja wa jambo hilo kila mara

[5] Husababisha mfadhaiko (stress) kwenye akili na kwenye roho yako pia

[6] Huleta matatizo ya kisaikolojia, hukusababishia majonzi na huzuni na kukufanya kujilaumu nafsi mara baada ya kumaliza kujichua

[7] Punyeto haifanyiki kirahisi, unahitaji akili yako iwaze au itazame picha mbaya au chafu au kumfikiria kimapenzi mtu asiyekuwepo hapo ulipo. Hili ni jambo baya zaidi kwa afya kwani picha hizo hazikuondoki haraka kichwani mwako tofauti na ukishiriki tendo la ndoa na binadamu mwenzio moja kwa moja.

[8] Punyeto inakupelekea kufanya makutano haramu kwakuwa hiyo hamu yako ya kutaka kujichua kila mara itakupelekea kuanza kutafuta vijarida au picha za ngono jambo ambalo ni baya zaidi kwa afya yako ya mwili na roho

[9] Punyeto inapelekea tatizo lingine kubwa zaidi nalo ni kuwahi kufika kileleni utakaposhiriki tendo la ndoa na mwenza wako, hii itakuletea shida kwenye mahusiano yako wewe mwenyewe na hata kwa mwenza wako.

[10] Punyeto inapunguza uwingi wa mbegu (reduces your sperm count) kama matokeo yake mwanaume hataweza kumpa mwanamke ujauzito. Hili la kuwa na mbegu chache ndilo chanzo kikuu cha ugumba kwa wanaume na ni matokeo ya kupiga punyeto mara kwa mara.

[11] Kimaadili kabisa punyeto au kujichua ni jambo baya, unamuwaza fulani na kujikuta ukishiriki tendo la ndoa peke yako. Hii inapunguza thamani yako na nidhamu kwa wengine

[12] Punyeto inapoteza muda wako na kukufanya mtu usiye na faida

[13] Raha ya kujichua haibaki akilini kwa kipindi kirefu kama vile ukishiriki tendo la ndoa kwa na mtu halisi 

[14] Punyeto husababisha ugonjwa wa kupoteza kumbukumbu, ni vigumu kuwa na akili ya utulivu na kukumbuka vitu kama tayari umeshakuwa teja wa punyeto.


[15] Kujichua siyo suluhisho la mwisho la hitaji lako, yaani hutaona kuridhika katika kitendo hicho, kadri unavyofanya ndivyo unavyoendelea kuhitaji zaidi na zaidi mpaka mwisho unakuwa hanithi kabisa bila kujitambua

[16] Punyeto haina faida yoyote kwenye maisha yako ya kimapenzi, huihitaji kwa ajili ya chochote

[17] Punyeto inaongeza aibu, inapunguza uwezo wa kujiamini. Wengi waliozoea kujichua hata kutongoza kwao huwa ni kazi kubwa mno kiasi wengine huona bora kuendelea kujichua kuliko kutongoza mwanamke.

[18]  Utapoteza hamu ya kushiriki tendo la ndoa kirahisi zaidi kama utaendelea kujichua Punyeto huchochea mapenzi ya jinsia moja hasa mashuleni, vyuoni na kwenye mahoteli na mwishowe hupelekea kusambaa kwa magonjwa mengi ya zinaa.

[20] Punyeto inamaliza nguvu za kiume, kama unapenda kujichua basi sahau kuwa na nguvu za kiume. Upungufu wa nguvu za kiume ni janga la kitaifa miaka ya sasa lakini chanzo kikuu ni vijana wengi wa kiume kuanza kujichua tangu wakiwa mashuleni. 

Je ufanye nini ili kuacha punyeto au usishiriki mchezo huu mchafu?

Kama muda na umri haukuruhusu kuwa na mke 

Basi fanya yafuatayo

@ Kama bado unasoma kuwa bize na masomo na ujiepushe na makundi hatarishi.
@ Jishughulishe na mazoezi ya viungo kila siku Hii itauchosha mwili wako na hivyo hutapata muda tena wa kujichosha zaidi kwa kujichua kwani tayari utakuwa na uwezo wa kupata usingizi mtulivu sababu ya mazoezi.
@ Epuka vyakula vyenye mafuta mengi
@ Usipende kukaa muda mrefu peke yako au kujitengaa na watu pia usikae muda mrefu kitandani hasa hasubuhi wakati wa kuamka
@ Usikae muda mrefu maeneo kama ya bafuni au chooni
@ Usipende kujishikashika na mkono wako sehemu zako za siri wakati wowote
@ Futa picha zozote chafu iwe kwenye simu au computer yako na usitembelee blog au tovuti yoyote yenye picha hizo, kama upo kwenye magroup ya namna hiyo kwenye mitandao ya kijamii basi jiondowe haraka iwezekanavyo

#Kama tayari umeshaoa basi ni dhambi kubwa sana kuendelea kupiga punyeto, utaishiwa nguvu na unaweza kukosa kumpa ujauzito mkeo siku za usoni.

JE ?umepungukiwa nguvu za kiume ?kwa sababu ya kujichua muda MREFU 

Uume umesinyaa kwa sababu ya kujichua muda MREFU na unahitaji KURUDISHA hali yakop?

Unawahi kufika kileleni ? 

Unakosa hamu ya tendo LA ndoa?

Umedharaurika kwenye ndoa/mahusiano yako?

2 comments: